![💁♀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb3/1/16/1f481_200d_2640.png)
ทางโรงพยาบาลพระจอมเกล้า จังหวัดเพชรบุรี ร่วมออกบูทให้ความรู้เกี่ยวกับการดูแลสุขภาพและคัดกรองผู้ป่วย โดยมีทีมสหวิชาชีพหมุนเวียนออกบูทในทุกวัน ซึ่งในวันที่ 14 มีนาคม 2567 มีกิจกรรมภายในบูท ดังนี้
![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
สอนการฟื้นคืนชีพง่ายๆ สำหรับประชาชน โดยทีมกลุ่มการพยาบาล
![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
การคัดกรองโรคหลอดเลือดสมองเบื้องต้น โดยทีม Stoke unit
![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
การลงทะเบียน Health Id จากกลุ่มงานดิจิทัลทางการแพทย์
![🌸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/1/16/1f338.png)
การออกบูทการให้ความรู้ด้านการแพทย์แผนไทย ธาตุเจ้าเรือน และการเล่มเกมส์ชิงรางวัล จากกลุ่มงานการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก