![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png)
นายแพทย์พิเชษฐ พัวพันกิจเจริญ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระจอมเกล้า จังหวัดเพชรบุรี และคณะเจ้าหน้าที่ จัดพิธีเนื่องในวันครบรอบ 73 ปี โรงพยาบาลพระจอมเกล้าจังหวัดเพชรบุรี (10 มีนาคม 2567) โดยมีการจัดกิจกรรมดังต่อไปนี้ สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำโรงพยาบาล พระบรมสารีริกธาตุเขาพนมขวด ศาลพ่อปู่ ศาลพระภูมิเจ้าที่ , พิธีสวดเจริญพระพุทธมนต์ ถวายภัตตาหารเช้าแด่พระภิกษุ , พิธีทำบุญตักบาตรพระภิกษุ 73 รูป , พิธีบวงสรวงและรำถวายมือพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ล้นเกล้ารัชกาลที่ 4 , กล่าวสดุดีประกาศพระเกียรติคุณของล้นเกล้ารัชกาลที่ 4 ที่ทรงมีต่อโรงพยาบาลพระจอมเกล้า จังหวัดเพชรบุรี โดยมีนายแพทย์เพชรฤกษ์ แทนสวัสดิ์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดเพชรบุรี นายพงษ์ศักดิ์ เกตุสวัสดิวงศ์ ประธานมูลนิธิโรงพยาบาลพระจอมเกล้า จังหวัดเพชรบุรี และแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมพิธี ณ บริเวณลานพระบรมราชานุสาวรีย์หินอ่อน พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 4 โรงพยาบาลพระจอมเกล้า จังหวัดเพชรบุรี