🚩 โรงพยาบาลพระจอมเกล้า จังหวัดเพชรบุรี จัดประชุมเชิงปฏิบัติการ การดูแลรักษาพยาบาลผู้ป่วยโรคหลอดเลือดสมอง ประจำปี 2567 Stroke เป็นแล้ว เป็นซ้ำ มันช้ำใจ 🚩
✨วันจันทร์ที่ 15 กรกฎาคม 2567 เวลา 09:00 น.✨
🌟 นายแพทย์พิเชษฐ พัวพันกิจเจริญ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระจอมเกล้า จังหวัดเพชรบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ การดูแลรักษาพยาบาลผู้ป่วยโรคหลอดเลือดสมอง ประจำปี 2567 หัวข้อการอบรมมีดังนี้
📌Secondary prevention for ischemic stroke โดย นายแพทย์อรรถสิทธิ์ นวะอภิศักดิ์
📌 How to manage Hypertension and DM in stroke โดย นายแพทย์ตะวัน ปวงนิยม
📌 How to manage in cardioembolic stroke โดย นายแพทย์ปิติพงษ์ กาญจนธัญลักษณ์
📌 How to management in acute hemorrhagic stroke โดย นายแพทย์พิริยะ กาญจนกังวาฬกุล
📌PCK Stroke tournament โดย นายแพทย์อรรถสิทธิ์ นวะอภิศักดิ์
เนื่องด้วยโรคหลอดเลือดสมองหรือ Stroke เป็นสาเหตุของการเสียชีวิตเป็นอันดับต้นๆ ของประเทศ และเป็นโรคที่ทำให้เกิดผลกระทบต่อผู้ป่วยทั้งทางด้านร่างกาย จิตใจและสังคม ดังนั้นจึงจำเป็นอย่างยิ่งที่ต้องสร้างเสริมความรู้และความเข้าใจในการดูแลผู้ป่วย ตลอดจนการป้องกันเพื่อไม่ให้เกิดโรค ซึ่งการประชุมเชิงปฏิบัติการในครั้งนี้ ได้รับความสนใจจากแพทย์และพยาบาล บุคลากรทางการแพทย์เป็นจำนวนมาก ณ ห้องประชุมเพชรพระจอมเกล้า ชั้น 9 อาคารพิฆเนศวรสุรสังกาศ โรงพยาบาลพระจอมเกล้า จังหวัดเพชรบุรี 🌟
📝ข่าวโดย…งานประชาสัมพันธ์และสื่อสารองค์กร
📸ภาพข่าวโดย…งานโสตทัศนศึกษา
#ประชุมเชิงปฏิบัติการการดูแลรักษาพยาบาลผู้ป่วยโรคหลอดเลือดสมอง
#73ปีพระจอมเกล้า
#สุขภาวัฒน์
#โรงพยาบาลเพชรบุรี
#SMILEPCK😊
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/1-7.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/15-2.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/3-5.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/4-3.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/5-4.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/6-3.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/7-3.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/8-3.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/9-2.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/10-3.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/11-3.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/12-2.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/13-2.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/14-4.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/16-3.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/17-2.jpg)
![](https://www.phrachomklao.go.th/wp-content/uploads/2024/07/18-2.jpg)